मेरी नयी वीडियो देखनी है तो नीचे स्क्रॉल करे और क्लिक करे

....


अश्या अनेक प्रकारची प्रश्न १२ वि झालेल्या मुलांच्या डोक्यात चालू असतात. इंजिनीरिंग करायचा विचार असा डोळे झाकून करू नका . प्रश्न विचारा माहिती घ्या  आधी विचार करा कि मला भविष्यात काय करायचंय . या प्रश्नच उत्तर जितकं महत्वाचं आहे तितकीच मेहनत करण्याची इच्छाशक्ती , अभ्यासाची जिद्द , धेर्य , सहनशक्ती असेल तरच आपल्याला एक उत्तम इंजिनिअर बनता येऊ शकेल.  

फक्त इंजिनीरिंग करायची असं म्हणून खूप जण इंजिनीरिंग घेतात . आणि त्यांना इंजिनीरिंग घेतल्या नंतर समजते कि , आपण फसलो आहोत हि माझी दिशा नाहीये आणि मी जे करतोय त्याला पुढे किंमत नाहीये . असे त्यांना वाटू लागते . आणि मधेच विद्यार्थी कॉलेज ड्रोपॉउट करून दुसरा कोर्स निवडतात . त्यामुळे वर्षे वाया घालण्यापेक्षा एकदाच चांगला विचार करून कोर्स निवडा.

Credit – Naukri.com


१२ वि झाल्यानंतर बहुदा असं होत कि , माझा कल कश्यात आहे हे त्यांच्या लक्षात येत नसते . म्हणून विद्यार्थ्यांना गरज असते ती योग्य मार्गदर्शनाची . बऱ्याच इंजिनीरिंग घेतलेल्या विद्यार्थ्यांना माहित नसते कि या शाखेला पुढे जाऊन काय महत्व आहे . 

 

 

चला मग इंजिनीरिंग काय आहे ? कशी करायची ? हे माहित करून घेऊया . 

मेकॅनिकल इंजिनिअर :

कोणत्याही मशिनीचे काम असलेकी तिथे लागतो मेकॅनिकल इंजिनिअर .  मेकॅनिकल इंजिनिअर ला औद्योगिक क्षेत्रात मोट्या प्रमाणात मागणी आहे . हा कोर्स ४ वर्षचा असतो . हा कोर्से केल्यावर आपल्याला विविध अश्या क्षेत्रात काम करण्याच्या संधी उपलब्ध होतात . आपण आपले छोट्या पासून ते मोठ्या वोर्कशॉप चालू करू शकतो . शासकीय आणि खाजगी विभागातही विविध संधी  मेकॅनिकल इंजिनिअर ला उपलब्ध आहेत .

सिव्हील इंजिनिअर :

सिव्हील इंजिनिअर ना शासकीय आणि खाजगी क्षेत्रात मोट्या प्रमाणात मागणी आहे . हा कोर्स ४ वर्षाचा असतो . इमारती, रस्ते , धरण , तसेच बांधकाम व्यवसायात सिव्हील इंजिनिअर ला वाव आहे . तसेच एमपीएससी आणि युपीएससी या दोन्ही क्षेत्रात इंजिनिअर ला वाव आहे . 

इलेक्ट्रिकल इंजिनिअर :

इलेक्ट्रिकल इंजिनिअर हा कोर्स ४ वर्षाचा असतो . जिथे जिथे कॅनेकशन किंवा विजेचा विषय येतो त्या क्षेत्रात इलेक्ट्रिकल इंजिनिअर यांना मोट्या प्रमाणात मागणी आहे . कॉन्ट्रॅक्टर , प्रोजेक्टर प्लांनिंग , खाजगी काम या क्षेत्रात आपण  करू शकता .

इलेक्ट्रॉनिक इंजिनिअर :

इलेकट्रोनिक इंजिनिअर ला सॉफ्टवेअर कंपनी मध्ये मोट्या प्रमाणात मागणी आहे . हा कोर्स ४ वर्षाचा असतो . मोट्या शहरात मोट्या  काम करण्याची संधी इलेक्ट्रॉनिक इंजिनिअर ला उपलब्ध होते . 

कंप्यूटर इंजिनिअर :

कंप्यूटर इंजिनिअर ला अनेक सॉफ्टवेअर कंपनी तसेच अनेक कॉम्पुटर क्षेत्रात नोकरी करण्याची संधी उपलब्ध होते . हा कोर्से देखील ४ वर्षचा असतो . कंप्यूटर इंजिनिअला परदेशात मोठ्या प्रमाणात मागणी आहे.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*